‘ศุภวุฒิ เถื่อนกลาง’ แข้งไทยรายแรกคว้าแชมป์ฟุตซอลลีกญี่ปุ่น

ภูมิใจกับคนไทยครับที่ประสบความสำเร็จในระดับต่างประเทศไปแล้ว คือถ้าจะวัดกันก็วัดกันที่ผลงานที่เกิดขึ้นแล้วนะครับ ไม่ต้องมาเกทับกันด้วยลมปากว่า ชั้น"น่าจะ" ทำได้ดีกว่าไทย เพราะนั่นเป็นเรื่องของอนาคตครับ ปัจจุบันคือไทยเรามีผลงานอย่างเป็นรูปธรรมดีกว่าครับในฝั่งของการเป็นนักฟุตบอลอาชีพ รวมถึงในส่วนของสโมสรด้วย ACL 2+2 คือได้มาเพราะผลงานครับ ไม่ได้ได้มาเพราะเพิ่มทีมที่เข้าแข่งแล้วถึงได้มาเล่น

จะฝันก็ฝันได้ครับไม่ผิด แต่ความจริงก็คือความจริงครับ ทำได้ให้เท่ากันก่อน แล้วตอนนั่นจะพูดจะได้พูดได้เต็มปากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview