ขอคำแนะนำพี่ๆ ได้งาน2ที่ระหว่าง Minebea กับ Seagate ควรเลือกที่ไหนดีคะ?

รบกวนอยากได้รับคำแนะนำจากพี่ๆค่ะ หนูเป็นนักศึกษาวิศวะอุตสาหการป.ตรี เพิ่งจบปีที่ผ่านมา
ว่างงานมาซักพัก พอได้งานต้นปี งานก็มาพร้อมกัน2ที่ ระหว่าง
ที่แรก Mineabea @อยุธยาสายเอเชีย ตำแหน่ง QA Engineer 
ที่สอง Seagate @เทพารักษ์ ตำแหน่ง Process Development Engineer 
เปรียบเทียบสวัสดิการคล้ายๆกัน แต่มินิแบมีบ้านพักให้ ราคาประหยัดแต่อยู่รวมกัน4คนต่อบ้าน มีรถรับ-ส่งพนักงาน
ส่วนซีเกทให้ฐานเงินเดือนมากกว่ามินิแบ ต่างกันอยู่ 2300 บาท
มินิแบทำงาน จันทร์-ศุกร์ (และมีบางเสาร์ทำงาน) ส่วนซีเกททำงานจันทร์-ศุกร์
ส่วนตัวเจ้าของกระทู้คิดว่าเป็นบริษัทที่ดีทั้งคู่ เลยอยากโฟกัสที่ตำแหน่งงานค่ะ อยากรู้ว่าอันไหนมีโอกาสเติบโตมากกว่ากัน
และแต่ละตำแหน่งสามารถพัฒนาน่อเป็นอะไรได้บ้าง และควรเลือกทำที่ไหนมากกว่ากันคะ
ปล.เคยมีคนตั้งกระทู้ถามแนวนี้เมื่อ 8 ปีที่แล้ว เลยอยากได้ข้อมูลที่อัพเดตกับสถานการณ์อุตสาหกรรมปัจจุบัน
ต้องเซ็นสัญญาวันพุธนี้แล้วต้องรีบตัดสินใจค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ🙇🏻‍♀️
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่