ตามหาหนัง

ตามหาหนังครับ เป็นหนังไทยปีไหน ของใครสร้างอันนร้ไม่ทราบครับ เนื้อเรื่องประมาณว่า เป็นเรื่องเกี่ยวกับเข้าค่ายอะครับที่ต่างจังหวัด แล้วก็มีเด็กไปเข้าค่าย เนื้อเรื่องสำคัญน่าจะตรงที่มีเด็กไปลองของหรืออะไรสักอย่างนี่ละครับ น่าจะเข้าไปในที่ ที่ไม่ให้ไป เเล้วระหว่างทางเดินไปในที่พักที่ห้ามเข้า(มั้ง) ก็จะมีสายสินธุ์โยงระหว่างเชชลเตอร์ โยงไปโยงมา จนไปยันเชลเตอร์สุดท้ายอะครับ แล้วเด็กพวกนั้นน่าจะโดนผีหลอก โดยที่น่าจะมีเด้กส่วนหนึ่งที่เข้าไปในที่พักได้ ส่วนอีกกลุ่มหนึ่งอยู่หน้าประตูเข้าไม่ได้แล้วก็ร้องไห้ร้องขอให้เปิดประตู เพราะข้างนอกมีผีหลอกอยู่ ส่วนเด็กที่เข้ามา ก็เห้นว่าไม่มีที่นอนเลยในนั้นมีแต่ศาลไม้

ผมจำเนื้อเรื่องได้แค่นี้ น่าจะเป็นหนังหรือซีรีย์ไทยประมานนี้อะครับ 

ใครรุ้ช่วยบอกทีนะครับ 

แต่ไม่ใช่เรื่องเดียวกันกับ วันหมาหอนที่ค่ายลูกเสือ ของคุนหมีนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่