ถ้าไปเที่ยวมาเลเซีย 1 อาทิตย์ ต้องขอวีซ่าไหมคะ

คือว่า ...ตนเองอ่านรายละเอียดเรื่องการขอวีซ่าเข้ามาเลเซียอยู่ค่ะ แต่ยังก็งงอยู่ ช่วยอธิบายแบบละเอียดเพิ่มเติมให้หน่อยนะคะ

คือเรามีแฟนเป็นคนมาเลเซีย แต่เราเองไม่เคยไปมาเลเซียนะคะ จึงไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงนะคะ 
เพราะช่วงนี้โควิค แฟนก็เข้ามาไทยไม่ได้ จึงนัดกันว่าปีหน้าอาจจะได้เจอกัน ถ้าว่าโควิคหายนะคะ 
**ขอคำตอบที่มีประโยชน์นะคะ ขอบคุณค่ะ**
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่