ทำไมการแข่งแบด กรรมการถึงต้องเร่งผู้เล่นอะไรขนาดนั้น เพื่ออะไร?

นานๆดูแข่งที่ผมเห็น การจัดการแข่งพัฒนาไปมาก
จะทำคล้ายเทนนิส เช่นสถิติการแข่งใน ตบ รับ เสีย ,
ขอ challenge ทุกอย่างมันดูดีขึ้นหมด
แต่พอเห็นผู้เล่น ต้องรีบเล่นให้จบเร็ว ผมว่ามันไม่สนุก
1. ภาพช้าหลายช็อตที่สวยๆ เราน่าจะได้ดูหลายๆมุม เหมือนเทนนิส ภาพ super slow มันต้องมีได้แล้ว
2. ประเภท คู่ คเทนนิสก่อนเสริฟ จะคุยวางแผนกันตลอด แต่แบตเหมือนห้ามคุยผิดกฏ 555
3. ภาพช้าต่างๆ ถ้าก็เอาป้ายสปอนเซอร์แทรกมาได้เนียนๆ
4. จะเช็ดหน้าเรียกสติ ก็โดนเร่ง 555

เห็นเป็นแบบนี้มาตลอด มันมีข้อดียังไงทำไมเขาไม่เปลี่ยนกัน
สมาคมแบดโลกเขาคิดไม่ได้ หรือมันมีข้อดีอย่างไรหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่