อยากส่งปรินเตอร์ไปสมุทรปราการครับ หิ้วขึ้น BTS ไปเอง หรือส่ง Kerry ดี

บ้านผมอยู่กรุงเทพฯ แต่ไปทำงานและพักหอพักที่สมุทรปราการ ใกล้ๆ BTS เคหะเลยครับ
ผมมีปรินเตอร์อยู่เครื่องหนึ่งที่ใช้ประจำ และอยากนำไปใช้ที่นั่น อยากสอบถามว่าจะส่งไปยังไงดี

เคยคิดว่าจะส่ง Kerry หรือ DHL ในประเทศ แต่มาคิดอีกทีว่ามันเป็นปรินเตอร์แบบ Ink Tank และมีน้ำหมึกอยู่ในถังแล้ว ถ้าส่งยังงี้กลัวจะกระเทือน น้ำหมึกหกกระจาย

หรือว่าจะอุ้มขึ้น BTS ไปดีนะ บ้านผมอยู่แถวๆ สถานี BTS เสนานิคม แล้วก็นั่งยาวไปลงทีสถานี BTS เคหะเลย แบบนี้คิดว่าน่าจะสะดวก แต่ไม่รู้ระหว่างทางจะวางยังไงหรือเกะกะผู้โดยสารคนอื่นไหมนะ (ปรินเตอร์ผมตัวใหญ่หน่อย Canon G2010 ครับ)

ใครพอจะมีไอเดียแนะนำผมได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่