ช่วยตามหาหนังเรื่องหนึ่งหน่อยครับ (หนังจีน/เกาหลี)

เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับกำลังภายใน ในเรื่องเหมือนมีเพื่อนหรือแฟน หรืออาจารย์นี่แหละ ของพระเอกตายเพราะตัวร้ายครับ พระเอกก็เลยไปฝึกวิทยายุทธให้เก่งขึ้นเพื่อเอาชนะตัวร้าย สุดท้ายก็ไปสู้กันในวิหาร(มั้ง?) 

ตัวร้าย : เหมือนจะใส่หน้ากาก ชุดดำๆ ใช้พลังอะไรไม่รู้ม้วนๆผ้าเป็นเหมือนสว่านเพื่อโจมตี 

หนังเรื่องนี้ผมเคยดูตอนอายุประมาณ 7-10ขวบ พ่อซื้อเป็นแผ่นCDมาที่แบบ1เรื่องมี2แผ่น
ตอนนี้อายุ23แล้ว ก็ยังอยากดูแต่คิดไม่ออก ช่วยคิดหน่อยครับ 🥺🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่