เคยหงุดหงิดเวลาเข้าช่อง Easy Pass แล้วเจอรถคันหน้าเงินหมดบ้างมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ ผมนี่เจอบ่อยเหมือนกัน ถ้าไม่ใช่ชั่วโมงเร่งรีบก็ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นอะไรที่ต้องรีบด่วนนี่ ก็หงุดหงิดเหมือนกันครับ ขึ้นทางด่วนตามช่อง Easy Pass รถต่อเป็นแถวหลายกัน แต่ดันไปเจอคันหน้าที่เงินหมด ตั้งถอยกันทีละคัน เพื่อให้เค้าเบี่ยงไปช่องเงินสด  แล้วก็มีคำถามตามมาว่า ตอนเค้าผ่านแต่ละด่านมันก็บอกนี่ว่าเงินเหลือเท่าไหร่ แล้วทำไมไม่เตรียมพร้อม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่