ถ้า พิษสุนัขบ้า อยู่ในระยะ ฟักตัว จะสามารถฉีดวัคซีนป้องกันได้ไหม

สวัสดีครับ ผมเคยโดน สุนัขข่วน เมื่อ3-4ปีก่อน
(จำไม่ได้ว่าเดือนไหน) แล้วสุนัขตัวนั้นตาย เดือนสิงหาคม ในปีนั้น ลักษณะคือ นอนแข็งตาย ก่อนหน้านี้ก็ กินอาหารได้ปกติ ร่าเริงปกติ แต่จะกินน้ำเยอะ แล้วผ่านไป 3 วัน สุนัขก็นอนแข็งตาย ผมอยากทราบว่าสุนัขตัวนี้ได้เป็น พิษสุนัขบ้า ไหมครับ ตอนนั้นผมก็ไม่ได้ฉีดวัคซีนด้วยครับ😭 แต่ฉีดให้สุนัขอยู่ครับ
พ่อผมบอกว่าสุนัขโดนวางยา ใช่อาการของสุนัขโดนวางยาไหมครับ พอดีผมไม่รู้ ตอนนี้ผมกลัวและกังวลมากครับ😭 แล้วถ้าอยู่ในระยะฟักตัว โรคยังไม่แสดงอาการ จะสามารถฉีดวัคซีนป้องกันได้ไหมครับ😭 ช่วยผมด้วย😭🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่