ขอคำแนะนำ cetaphil กับ Acne aid สีแดงหน่อยค่ะ

สวัสดีค่า คือเราอยากถามว่า Cetaphil กับ Acne aid สีแดงอันไหนดีกว่ากัน และช่วยเรื่องสิวมากกว่ากัน?

ซึ่งเราก็ไม่แน่ใจว่าตัวเองเป็นผิวแบบไหน😅 เราเป็นคนผิวค่อนข้างมันทั้งหน้าเลย แต่ก็หน้าแห้งด้วย คือผิวเรามัน แต่จะแห้งแบบเป็นขลุย บริเวณจมูก รอบปากและตรงแก้มนิดหน่อยค่ะ 
 ตอนนี้เรามีสิวผด(คัน)บริเวณหน้าผากเยอะอยู่ บริเวณแก้มมีสิวผด+สิวอุดตันนิดหน่อยค่ะ ปกติเราเป็นคนที่สิวขึ้นน้อยมาก อยู่ดีๆรอบนี้ก็เป็นหนักซะงั้น รักษาหลายเดือนยังไม่หาย😭 

อยากขอคำแนะนำจากคนที่เคยใช้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่า🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่