ทำไมผู้ชายถึงทำแบบนี้กับเรา เขารักเราบ้างมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ วันนี้หนูมีเรื่องจะมาสอบถาม เรื่องมีอยู่ว่า แฟนหนูเกณฑ์ทหาร ซึ่งหนูกลัวมากกลัวว่าเขาจะรู้สึกไม่เหมือนเดิมกับหนู ก่อนไปทหารหนูกับเขาคุยกันว่าถ้าเขาไปทหารแล้ว เขาจะลืมคนรอแบบหนูมั้ย เขาบอกว่าเขาไม่ลืมค่ะ แต่เอาเข้าจริงๆ หลังเขาฝึกเสร็จได้ลากลับบ้าน เขาไม่เคยนึกถึงหนู ไม่เคยโทรหาหนูแม้แต่ครั้งเดียว ทำอะไรก็ไม่เคยบอก ระหว่างที่หนูรอเขาฝึก ตั้งแต่วันแรกจนวันที่เขาได้ขับโทรศัพน์ หนูไปไหนทำอะไรหนูบอกเขาไว้หมด ถ่ายรูปเหมือนคุยคนเดียว บอกคิดถึง บอกฝันดี บอกรักก่อนนอน ทำอย่างนี้ทุกวัน คอยรายงานเขาทุกอย่างเวลาจะทำอะไร ตอนนั้นหนูหวังลึกๆว่า ถ้าเค้าเปิดมาเจอข้อความเรา เค้าน่าจะดีใจ แล้วนึกถึงเราบ้าง แต่ไม่เลยค่ะ เค้าเปลี่ยนไป จนเราทะเลาะกันแล้วเลิกกันไปได้2อาทิตย์ ระหว่างเลิกกัน เขาดันแอดไปหาแฟนเก่าคนคุยเก่าของเขาที่หนูเคยลบไปทุกคน ช่วงที่เลิกกันหนูก็พยายามตามง้อเขานะ แต่เขาเมินหนูทุกช่องทาง หนูเลยหยุด กำลังมูฟออนไปได้เกือบๆเดือน จู่ๆเขาทักกลับมาขอคืนดี ทั้งๆที่เขาแอดคนคุยเก่าแฟนเก่าเขาไปหมดแล้ว ความรู้สึกหนูตอนนั้นมันพังมาก รู้ด้วยตัวเอง เขาตามไลค์ให้คนคุยเก่าเขา มีกดความรู้สึกให้ด้วย แต่เขาดันมาขอหนูคืนดี หนูก็ยอมให้โอกาสเขาอีกครั้ง แล้วก็เจอเรื่องแบบเดิม เขาทำเหมือนเดิม ครั้งนี้เขาทำมากกว่าคือเขามีเวลาให้กับทุกสิ่ง แต่มาอ้างกับเราว่าเขาไม่ได้ว่างไม่เคยโทรหาเราสักครั้งหลังฝึกเสร็จ ไม่เคยเปิดเผยว่ามีเรา แถมสนใจคนเก่ามากกว่าหนูอีก หนูไม่เข้าใจว่าถ้าสนใจคนเก่าแล้วมาขอหนูคืนดีทำไม มาทำให้เสียใจอีกทำไม ก่อนหน้านี้ก็ผิดหวังมาพอแล้ว ผิดหวังที่ซื่อสัตย์แล้วเขาไม่รับรู้ ผิดหวังที่รอแล้วเขาไม่เคยนึกถึง ไม่เคยแคร์ว่าเราจะรู้สึกยังใง เราพูดหลายครั้งมากว่าเราไม่ชอบอะไร เขาก็พูดได้แต่ขอโทษ แล้วก็ทำแบบเดิม เหมือนเดิม ครั้งนี้หนูทะเลาะกันอีกครั้งเพราะเรื่องกดความรู้สึกให้ผู้หญิงคนอื่น ทั้งๆที่หนูเป็นแฟนแต่หนูไม่เคยได้รับอะไรจากเขาแม้แต่ความใส่ใจ จนหนูพูดกูออกมา เพราะมันเก็บกดมากค่ะ ทะเลาะกันหนักมาก เขาก็บอกแค่ว่า ถ้าหนูอยากเลิกก็บอกเขามา เขาพูดแค่นี้ เขาพูดแค่ให้หนูบอกเลิกเขา แต่หนูไม่ได้บอกนะคะ เราต่างฝ่ายต่างเงียบไปแระมาณ4วัน เขาหายไปเองเลยค่ะ หนูก็เลยตัดสินใจปล่อยเขาไป แล้วก็ขอโทษเขาที่หนูพูดกูกับเขา ขอให้เขาให้อภัย แต่เขาไม่อ่านแชท ไม่ตอบค่ะ เรื่องราวที่หนูเล่าอาจจะงงๆนะคะ เพราะหนูเจอปัญหามาหลายอย่างหนูก็เล่าไม่ค่อยถูก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่