เราโง่มากเลยใช่มั้ย:-:

คือเรื่องมีอยู่ว่า..เขาเป็นคนทักเรามาก่อนตอนเเรกไม่ได้สนใจอะไรเขาเลยนะ เเต่พอนานๆไปเราดันไปรักเขา เราเป็นคนที่ไม่เคยรักใครจริงจังเลยสักครั้งเเต่เขาทำให้เราขาดเขาไม่ได้ไปเเล้ว เป็นคนเเรกของเราเลยก็ว่าได้ คุยกันได้ระยะนึงก็ตกลงคบกัน เเต่พอเราตั้งสถานะคบกันเเฟนเก่าเขาก็มาขอคืนดี ละคือเขาก็กลับไปคบกับเเฟนเก่า กลับไปคบไม่ถึงเดือนก็เลิกกัน ละเขาทักมาหาเรามาบอกเราว่าคิดถึงมาบอกเราว่าไม่เคยลืมเราได้เลยคิดผิดที่ทิ้งไปมาขอโอกาส ละใช่ค่ะเราเชื่อคำพูดเขาเพราะเขาบอกว่าตัดขาดกับเเฟนเก่าเเล้ว บล็อคทุกช่องทาง ละเขาก็บอกว่าจริงจังกับเราจริงๆ
เเต่ตอนนั้นก็คิดได้นิดๆว่าถ้ารักจริงคงไม่กลับไปหาเเฟนเก่าหรอกเลยบอกให้คุยๆกันไปก่อน ละเขาก็มาบอกให้เราทำตัวเหมือนเดิมที่เคยคุยกับเขาเมื่อก่อนเราก็ทำจนผ่านไปไม่ถึงอาทิตย์ไม่รู้ว่าคือยังไงไปคุยกันที่ไหนกับเเฟนเก่า เเต่คือเรามีรหัสเฟส ไอจี เขาไม่เคยเปลี่ยนเลยตั้งเเต่เราคบกันตอนเเรก เเต่เราไม่เคยเข้าไปดูเเชทเเฟนเก่าเขานะไม่เคยล่วงเกินตอนเลิกกันเเล้ว เเต่สุดท้ายเขามาบอกเราว่าอยากอยู่คนเดียว เราก็โอเค ห่างกันสักพัก
ผ่านไปไม่ถึงวันเขากลับไปคบกับเเฟนเก่าอีกละ ครั้งนี้เราก็ตั้งใจเเละว่าจะmove on
จะลืมให้ได้ เเต่ทำใจไม่ได้ที่จะบล็อค สุดท้ายเขาโดนเเฟนเขาทิ้งละกลับมาหาเราอีกรอบ ยอมรับว่าคิดถึงเขามาก เเค่เขาทักมาบอกเราว่าคิดถึงเราก็ดันไปคุยกัยเขาอีกรอบเขาบอกครั้งนี้เขาจะจริงจังกับเราละให้เราจริงจังกับเขาด้วย คุยกันทั้งวันบอกรักทั้งวัน พอตกดึกเเฟนเก่าเขามาง้ออีก(อันนี้เพื่อนเขาเเอบบอก) เราเลยถามเค้าเค้าบอกเราว่าเค้าจะไม่กลับไปเเล้ว เเต่สุดท้ายเขาก็ไป เเต่บอกเราว่าให้เป็นพี่น้องกันไปก่อนละค่อยมาเคลียกัน คือเขาไม่บอกเราตรงๆอ่ะ
เราเลยบอกเขาว่าพอเเค่นี้เถอะ
เราไม่ได้อะไรเลยนะเเต่เราเหมือนตัวอะไรอ่ะเราดูโง่มากใช่ไหม จากนี้เราก็สัญญากับตัวเองว่ามันจะไม่มีครั้งที่4
เขาไม่เคยเห็นค่าเราเลยโดนหลอกวนลูปเดิมเเต่ก็เจ็บเเล้วไม่จำ เป็นตัวสำรองเขางี้หรอโง่มากเลย😭😭

เรารู้สึกเเย่มากๆ พยายามรักตัวเองให้มากขึ้นเเต่สุดท้ายก็กลับไปนั่งอ่านเเชทเก่าๆรูปเก่าๆ ตอนเเรกเราลบออกไปหมด
เเล้วนะเเต่สุดท้ายก็ไปกู้มันกลับมา

เราเล่ามันออกไปเเล้วรู้สึกดีขึ้นนิดหน่อย
ถ้ามันไร้สาระอย่าด่าเราเลยนะคะ
เเค่นี้เราก็เเย่มากๆเเล้ว😢

เขาคงรักเเฟนเก่าเขามากเลยใช่มั้ย
เเล้วทำไมต้องทำเเบบนี้เราจุกมากเลย
ไม่กล้าที่จะรักใครเเล้วมันเหมือนมีเเค่เขาคนเดียวที่ทำให้เรารู้สึกเเบบนี้ได้ ไม่ไหวเลย5555

เราอยากระบายมันออกมาให้หมดเเต่เราไม่อยากให้ใครรู้ว่าเราโง่ขนาดนี้ เราจึงเขียนในกระทู้เพราะมันไม่เปิดเผยตัวตน

เพื่อนๆคิดว่าไงบ้างคะ😭
ขอบคุณที่อ่านเเละรับฟังนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่