ร้านอาหารยุค 90' ที่เมเจอร์ ปิ่นเกล้า

ตอนเด็กๆ มันมีร้านนึง แม่พาไป ผมจำไม่ได้ว่าเขาขายอะไรบ้าง แต่แม่ผมซื้อแต่ พาย ให้กินเป็นประจำ ที่เมเจอร์ ปิ่นเกล้า  สัญลักษณ์ รูปคนเป่าแตร เป่าเครื่องดนตรีสักอย่าง   ไม่ทราบว่าคือยี่ห้ออะไรครับ ปัจจุบันยังมีที่ไหนไหม

กับร้านไอศครีม  ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า  hawaii ยังมีขายที่ไหนไหมครับ จำได้ว่าหอมนมมากๆ

และคิดถึงร้านบะหมี่เป็ดที่เมอร์รี่คิงปิ่นเกล้า  ไม่รู้ว่าเดียวนี้ขายที่ไหนบ้าง จำได้ว่าอร่อยมาก แต่ร้านดูเงียบๆ
แสดงความคิดเห็น