ขอถามเรื่องมอเตอร์เครื่องดูดฝุ่นมือถือด้วยครับ

ผมใช้แบบไร้สายยี่ห้อฟิลลิป แรกๆก็ดูดแรงดี

ผ่านไป3ปี  ตอนนี้จะใช้ทีต้องกดเปิด2-3วิแล้วปิด

แล้วเปิด2-3วิ  เปิดๆปิดๆแบบนี้ซัก9-10ครั้ง 

มอเตอร์ถึงจะหมุนแบบมีพลัง แต่ก็ไม่แรงเหมือน

แต่ก่อนแล้ว  ปกติเดือน2เดือนก็ถอดมาล้าง

หยอดน้ำมันประจำแต่ตอนนี้ล้างหรือหยอดก็ไม่

ช่วยเท่าไรแล้ว อยากทราบว่าอาการแบบนี้คือ

เปลี่ยนมอเตอร์จะดีขึ้นไม๊ครับ  แล้วถ้าจะให้ดี

เอาแรงกว่าเดิมควรดูมอเตอร์ขนาดไหนดีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่