ตำแหน่ง technical support กับ it support ต่างกันตรงไหนครับ

ตามหัวข้อเลยครับ คือผมสับสนระหว่าง technical support  กับ it support  ภายในโรงพยาบาลเหมือนหรือต่างกันครับ ??     

คือผมยื่นสมัครงานไว่ใน รพ ตำแหน่ง technical support ครับ แต่คุณสมบัติที่บอกมามันเกี่ยวกับ it support ทั้งหมดเลย 

===========================================================================================

<<< ตามที่ผมเข้าใจคือ technical support  จะอยู่ฝ่ายช่าง พวกงานอาคารสถานที่อะไรแบบนี้  ส่วน  it support คือคนที่ดูแลอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ เครื่องปริ้น ระบบเน็ตใน โรงพยาบาล  >>>
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่