พอดีกำลังจะซื้อเครื่องเสียงบ้านหรือชุดลำโพง

พอดีอยากได้เครื่องเสียงบ้านร้องคาโอเกะ ดูหนัง ฟังเพลง งบสัก10,000-15,000 
พอดีเเฟนชอบร้องเกะ ดูหนัง ส่วนผมชอบฟังเพลงแต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับลองเปิดหาเปิดอ่านก็ยังงงเกี่ยวกับอุปกรณ์กลัวซื้อมาแล้วไม่ดีหรือไม่จบครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ 
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าจะเอาเครื่องเสียงบ้านร้องคาโอเกะ เป็นหลักก็ต้องมี
1. mixer ไว้เสียบไมค์
2. power amp ไว้ต่อกับมิกเซอร์
3. ไมค์ลอย เพื่อความสะดวก
4. ลำโพงคาราโอเกะ
5. คอมใช้เปิดเพลง เอาเสียงต่อมิกเซอร์ข้อ 1
6. อยากดูจอใหญ่ก็ต่อ hdmi ออกทีวี

หรือ ใช้
1. power mixer แบบนี้จะมีแอมป์ในตัวต่อกับลำโพงได้เลย และไว้เสียบไมค์
2. ไมค์ลอย ต่อกับ power mixer เพื่อความสะดวก
3. ลำโพงคาราโอเกะ
4. คอมใช้เปิดเพลง เอาเสียงต่อมิกเซอร์ข้อ 1
5. อยากดูจอใหญ่ก็ต่อ hdmi ออกทีวี

เซตนี้ดูหนังได้เหมือนกันครับ แต่เสียงมันออกแค่ stero ซ้าย ขวา นะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่