[CR] รีวิว "เซรั่มมะเขือม่วงญี่ปุ่น" ผิวแห้ง รูขุมขนกว้าง

สวัสดี วันนี้เราจะมารีวิว เซรั่มมะเขือม่วงญี่ปุ่น จ้าาาาาา!!
ออกตัวก่อนว่า เราเป็นลูกสาว แต่ไม่ได้แต่งหญิงนะ แมนๆ แตะบอล 555 กล้าพูด!!
เข้าเรื่องเลยละกัน คือ เราซื้อเซรั่มมะเขือม่วง มา 2 ตัว ได้มาราคาโปรโมชั่น
เอาตรงๆ ซื้อมาด้วยความเกรงใจ เพราะไม่เคยรู้จักแบรนด์นี้มาก่อนเลย
เราซื้อมาคู่กันเป็นเซต  เซรั่มทาหน้า กับ เจลทาใต้ตา
เซรั่มทาหน้า เนื้อเซรั่มดูหนักๆ แต่พอทาแล้วซึมไปทั้งวัน อ่าว!! คนละซึม
ขอนิดนึง กลิ่นไม่ค่อย อโรม่า เท่าไหร่ อารมณ์เหมือนไม่ได้ใส่น้ำหอม
กลิ่นเซรั่มเพียวๆ เลยจ้า 555 
เซรั่มทาตา คุ้มมาก ใช้ไปเป็นเดือน ลดไปนิดเดียว 
คงเป็นเพราะว่าใช้ไม่ค่อยเยอะ เนื้อเซรั่มเบา แล้วก็หอม
กลิ่นไม่ฉุนนะ แอบสงสัยว่าทำไมกลิ่นไม่เหมือนกับเซรั่มทาหน้า 555
กล่องใส่เซรั่ม ใช้กล่องเหมือนกันเลยทั้ง 2 ตัว ต่างกันแค่คำหน้ากล่อง
สีสันสวยงาม เผื่อใครอยากไปตำบ้าง
มี Qr code ให้สแกน เหมือนจะเป็นเว็บไซต์บริษัท
เราไม่ได้ถ่าย Before After ไว้นะ!! เอาตรงๆ เพราะไม่คิดว่ามันจะดี 555
ใช้มาประมาณ 1 เดือนแล้ว รู้สึกได้เลยว่าผิว มันอิ่มฟู กระชับ แต่เรานอนดึกบ่อยมาก
อย่างที่เห็นเราเป็นคนมีหนวดจ้า ดกมากแม่ มันก็จะทำให้ผิวไม่เรียบเนียน
เป็นสิว เป็นผด บลาๆ คนมีหนวดจะเข้าใจ พูดแล้วก็จะร้องไห้ 555 เวอร์เนาะ!!

นี่!! ขนาดเลเซอร์หนวดไป 10 กว่าครั้งแล้วนะ
นอกจากนี้เรายังเป็นภูมิแพ้อีก ชนิดกินยาทุกสัปดาห์ 
ผิวเราแพ้ง่าย มีผืนคันแดงๆ ขึ้นหน้าตลอด ถ้ามีฝุ่นเยอะเกินไป
จนมาเจอเซรั่มมะเขือม่วงญี่ปุ่นนี่แหละ ทำให้ผิวชุ่มชื่นขึ้น
แล้วก็ทำให้หน้าคันน้อยลง หรือ ตูคิดไปเอง? 555

ถือว่าเป็นเซรั่มที่เราประทับใจอีกอันนึง เผื่อใครมีปัญหาผิวแบบเรา
ขอบคุณที่อ่านจนจบน้า เป็นกำลังใจให้รีวิว มือใหม่ ด้วยจ้า!!
ชื่อสินค้า:   เซรั่มมะเขือม่วงญี่ปุ่น แบรนด์ชีวิตชีวา
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview