แนะนำดาวน์มอไซค์แบบนักศึกษาหน่อย

พอดีจะออกมอไซค์  วางดาวน์ไป 40 %  ใช้ชื่อของนักศึกษาออกเอง แต่เซลล์บอกว่า ไม่สามารถ ใช้อาชีพนักศึกษา  ได้ไฟแนนซ์ไม่ให้  เซลล์เลยแนะนำว่า มีเพื่อนหรือพี่ที่เปิดร้านขายเสื้อผ้า หรือธุรกิจอะไรไหม ถ้ามีแนะนำให้ใช้ร้านพี่เป็นอาชีพและสถานที่ทำงาน เดี๋ยวเวลาทีมเช็คเกอร์เขาเข้าไปเช็คเขาจะถ่ายรูปร้านไว้ (ถ่ายแค่หน้าร้าน) ไม่ได้เข้าไปถ่ายในร้านหรือลงรายละเอียดอะไร ผมเลยถามว่าผมต้องไปถ่ายภาพอยู่ในเฟรมด้วยไหม เขาบอกไม่ต้อง ประเด็นคือผมเคยมีร้านทำงานพาร์ทไทม์ แต่ผมเลิกทำไปนานแล้วช่วงนี้เรียนอย่างเดียว มันได้จริงหรอครับ (ที่ว่าแค่ไปตรวจสอบว่าร้านนี้หรือสถานที่นี้มีอยู่จริงๆ)ใครมีประสบการณ์ทำงานด้านนี้แนะนำผมหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview