จะทำวีซ่ายังไงเพื่อไปอยู่กับแฟนที่เดนมาร์ก

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า มีแฟนอยู่ที่เดนมาร์กค่ะ เขาก็เป็นคนไทยค่ะ แต่อยู่มาแล้ว 10 ปี แต่ยังไม่ได้สัญชาติ และ ดิฉันอยู่โซนเชงเก้งเหมือนกัน แต่วีซ่าของดิฉันที่อยู่ปัจจุบันตอนนี้มีวีซ่าแค่ปีเดียวเองค่ะ อยากทราบว่า ถ้าไปอยู่กับแฟนที่เดนมาร์กต้องไปต่อขอวีซ่ายังไงค่ะ เพื่อจะได้อยู่ที่นู้นกับแฟนเลยอ่ะคะ? ต้องทำอะไรก่อน หลัง มั่งค่ะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่