สอบถามเรื่องทำรั่วหน้าบ้าน ทาวน์โฮมหน่อยครับ พอดีมีปัญหากับนิติหมู่บ้าน

พอดีอยู่โครงการ Pino รั่วบ้านมันพังเพราะโครงสร้างไม่ดี เลยจ้างช่างมาแก้ใหม่เป็นแบบรางเลื่อน 
แต่นิติหมู่บ้านมาให้รื้อออก ทั้งๆที่มันกินพื้นที่ข้างนอกไปแค่นิดเดียว แต่ทีบ้านอื่นว่างต้นไม้ วางม้านั่งเต็มที่กลับไม่เป็นไร

ผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยขอคำปรึกษาว่าควรทำอย่างไร 

1.ถ้าผมไม่แก้ตามที่นิติสั่งจะโดนอ่ะไรบ้าง นิติไม่เคยจะดูแลอะไรเลยควรเอาไปใส่ใจยามมากกว่าใครเข้ามาก็ให้เข้าหมด แล้วทำไมบ้านอื่นของเต็มหน้าบ้านได้

2.ถ้าผมต้องแก้แล้ว ผมจะไม่จ่ายค่าส่วนกลางในปีถัดไปจะโดนอ่ะไรบ้าง เพราะบริหารห่วยแตกมาก เก็บข้าส่วนกลางเป็นหมื่นโครตแพงถ้าเทียบกับที่อื่น

ขอบคุณสำหรับคำปรึกษาและคพแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่