แนะนำ BTU แอร์ หน่อยครับ

รายละเอียดคร่าวๆนะครับ

1. ห้องขนาดประมาณ 4*7 เมตร

2. ห้องมีระเบียงยื่นออกไป โดนแดดน้อย/ปานกลาง

3. ติดที่ห้องทำงาน เปิดแถวๆ 28-30 ครับ
(เป็นคนขี้หนาวมากๆ ห้องนอนก็ยังใช้พัดลมอยู่ และไม่คิดจะติดแอร์ แต่ห้องทำงานมันปิดประตู และมีอิเล็กทรอนิกส์หลายอย่าง เลยอบอวลไปนิด อุณหภูมิที่นั่งทำงานอยู่ตอนนี้ 31.5 องศา ความชื้น 73% ครับ)

4. เท่าที่ดูในเน็ต ห้อง 28 ตร.ม เขาแนะนำกัน 24,000 btu รู้สึกมันน่าจะเยอะไปรึเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview