จัดหน้ากระดาษไว้ แต่พิมพ์ออกมาไม่ตรงตามที่จัดไว้

สวัสดีครับ อยากรบกวนถามหน่อยนะครับ พอดีผมทำการปริ้นงานออกมา ซึ่งค่าที่ผมตั้งไว้ คือ บน ล่าง ขวา 1 นิ้ว และซ้าย1.5นิ้ว แต่พอปริ้นออกมา แผ่นกระดาษด้านล่าง และด้านบนจะมีขนาดที่ไม่ตรงกับที่กำหนดไว้ คือ ด้านบนจะเคลื่อนจากที่กำหนดไว้เล็กน้อย และด้านล่างมีการเคลื่อนจากที่กำหนด 1 นิ้ว เป็น 2 นิ้วแทน ซึ่งผมลองหาวิธีตามกระทู้ต่างที่พบเจอ รือตามยูทูปแล้วก็ไม่ได้ผลเลยครับ ไม่ทราบว่าจะพอมีทางแก้ไขได้ไหมครับ

ปล. เครื่องปริ้น canon ip 2770
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่