CIVIC FB เพดานมีรอยน้ำซึมทั้งฝั่งคนนั่งและคนขับ

วันนี้สังเกตเห็นบนเพดานเป็นรอยเหมือนเป็นคราบน้ำ ช่วงนี้ฝนไม่ตก แต่พึ่งล้างรถมาค่ะ เท่าที่หาข้อมูลมาเหมือนจะเป็นไปได้ว่าซีลกระจกไม่ดี เห็นบางท่านเอารถไปเข้าศูนย์แล้วตอนรื้อกระจกแตกเลยมีคนแนะนำว่าให้ไปที่ร้านกระจกรถยนต์แทน เราเลยไม่รู้จะยังไงดี รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ (รถปี 2013 พึ่งเปลี่ยน
กระจกหน้าเมื่อปีที่แล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ไปติดกล้องหน้ารถมา ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันมั้ย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่