ย้ายมือถือมาเครื่องใหม่ แต่เข้าสู่ระบบ Thanachart Connect ไม่ได้

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ เนื่องจากมือถือผมมีอุบัติเหตุ พัง ทำให้ต้องย้ายมือถือมาใช้เครื่องใหม่

แต่พอผมโหลดแอพ Thanachart Connect มาแล้ว พยายามจะ Sign in เข้าไป แน่นอนว่า Username และ Password ถูกต้องครับ
แต่ปรากฎขึ้นข้อความว่า

คุณไม่สามารถทำการเพิ่มอุปกรณ์ในการใช้งานได้ เนื่องจากเกินจำนวนที่ระบบรองรับ กรุณาจัดการอุปกรณ์ของคุณในเมนูตั้งค่า

ปัญหาคือเครื่องเก่าผมเข้าแอพไม่ได้เพราะมันแตกพังไปแล้ว แล้วผมจะเข้าไปตั้งค่าได้ยังไง
รบกวนสอบถามแนวทางการแก้ไขปัญหาครับ

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่