ทำม่านกั้นห้อง

จะทำห้องนั่งเล่นให้ลูก โดยต่อจากห้องนอน เลยจะทำม่านกั้นห้องกันแอร์ออก โดยมีขนาด กว้าง 3.5 สูง 2.7 ม. เดิมทีก็จะซื้อผ้าม่านสำเร็จรูปมาทำ แต่ ขนาดกับลายไม่โดนใจ เลยคิดจะใช้ ผ้า VINYL เหมือนป้ายโฆษณา พิมพ์ INKJET  รูปวิวสวยๆ หรือ รูปการ์ตูน มาทำ โดยเจาะรูตาไก่ด้านบนร้อยสลิง ดูจากราคา ไม่น่าจะแพง แล้วผมกะว่าไม่ได้ใช้งานนาน อนาคตอาจจะต้องทำกั้นห้องใหม่ ซึ่งตอนนั้นอาจจะต้องทำระบบไฟระบบแอร์เพิ่ม   คำถามครับ
1. ไม่ทราบวัสดุ VINYL เหมาะจะมาทำผ้าม่านไหม 
2. รูปที่ จะ PRINT ทางร้านมันจะมีให้ไหมครับ เพราะขนาดค่อนข้างจะใหญ่ FILE ภาพ ทั่วไปอาจจะละเอียดไม่พอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่