OR ถ้าผู้ถือหุ้น PTT เป็นต่างชาติมีสิทธิจองมั้ยครับ

พยายามหาอ่านข่าวอยู่
ประชาชนทั่วไปคนไทย สามารถจองหุ้น OR ได้แม้ไม่มีหุ้น PTT เลยก็ตาม 

ขณะผู้ถือหุ้น PTT สามารถจอง OR ได้
แล้วถ้าผู้ถือหุ้นกลุ่มนี้เป็นกองทุน หรือต่างชาติ เค้าก็สามารถเข้าเงื่อนไขนี้ในการจองหุ้น OR ได้เหมือนกันแล้วสิครับ

ถ้าผมเข้าใจแบบนี้ สรุปได้ง่ายๆว่า ไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามถ้าอยากมี OR ก็พยายามเก็บ PTT ให้ได้ก่อน
หลังจากนั้นจะได้ OR แน่นอน ขอให้ทันกำหนดก่อน deadline ก็พอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่