จบ ม .6 เราจะไม่ต่อมหาลัยจะเป็นไรไหม

คือตอนนี้เราอยู่ ม.5 แป็บเดียวเราจะขึ้น ม.6 เเล้ว แต่หลังจบ ม.6 เรายังไม่ต่อมหาลัย เพราะเรายังไม่รู้ว่าเราชอบอะไร ตอนนี้เราเรียนอยู่สาย ศิลป์ภาษา จีน -อังกฤษ แน่นอนว่า 2 ภาษานี้เราอนุบาลมาก เพราะมันไม่เข้าสมองหรือเราไม่ใส่ใจเองไม่รู้(อย่างหลัง) ที่จริงเเล้วเรามีแผนจะเรียน ปวส. หลังจบ ม.6 แต่ตอนนี่เราอยากไปต่อมหาลัยที่จีน เเต่ว่าภาษาจีนเรามันไม่ค่อยได้ เราเลยคิดว่า ม.6 แล้วเรายังจะไม่ไปต่อมหาลัย แต่เราจะเรียนเพิ่มเติม แล้วเราค่อยไปสอบhuskของจีน ไปยืนขอทุนเรียนฟรีที่จีน ทุกคนความคิดเห็นอย่างไรบ้างคะ  ขอบคุณที่เข้ามาตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่