ไม่รู้จะเรียนคณะอะไร จบไปทำอาชีพไหน

แงงงง ตามหัวข้อเลยค่ะทุกคนน😅

ตอนนี้เค้าอยู่ม.4 เรียนวิทคณิต ที่เลือกเรียนสายนี้เพราะว่ายังไม่รู้อนคตตัวเองค่ะ เลยเลือกวิทคณิตไว้ก่อน เพราะมันกว้าง เค้าไม่รู้เลยว่าจบม.6แล้วจะไปสายไหน คณะไหนดี อยากเป็นอาชีพอะไร ถ้าทำอาชีพนี้เงินเดือนจะดีมั้ย เงินเดือนนี้จะเลี้ยงดูพ่อแม่ได้หรือป่าว เครียดมากๆเลยค่ะ เรียนตอนนี้ก็ไม่มีความสุขเลย ไม่ถูกกับฟิสิกข์ เคมี ชีวะ คณิตมากๆ ต้องฝืนเรียนเหนื่อยมากเลย😭

แต่หนูรู้ตัวเองนะว่าหนูชอบเต้นแบบมากๆๆๆๆ มีความสามารถด้านนี้อยู่บ้างค่ะ แล้วก็ศิลปะพอได้บ้าง แต่ไม่ได้ดูแล้วว้าวค่ะ55 ทั่วๆไป(ที่จริงเคยชอบศิลปะมาก แต่โดนงานรุมเยอะ กลายเป็นไม่ชอบไปเลยแงง) แต่ยังแน่ใจกับงานในอนาคตเลย;-; หนูเป็นที่ชอบทำกิจกรรม เบื่องานค่ะ55🖖🏻ยกเว้นการเต้น อ๋อ!หนูชอบทำพวกกราฟฟิกดีไซน์ด้วยนะคะ ทำเป็นงานอดิเรก มีอารมณ์ทำก็จะทำ ถ้าไม่ก็รือไม่เลย ติสระดับนึงเลยตัวหนู 👀
ช่วยให้คำแนะนำปรึกษา มาพูดคุยกันได้นะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า🧡💛
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่