รอแฟนกลับบ้าน แต่สุดท้ายโดนจับเมาแล้วขับ

สวัสดีทุกคนค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าแฟนเราทำงานร้านแอร์ ปกติต้องเลิกงาน 5 โมงครึ่ง แต่เราโทรไปหาเขาบอกว่าติดงาน เรามีกันอยู่แค่สามคน แฟนทำงานคนเดียว เราเลี้ยงลูกอยู่บ้าน 2 ขวบ เราก้อโทรไป เขาบอกจะกลับแล้ว แต่สุดท้ายมีสายเรียกเจ้าจากตำรวจ บอกแฟนเราโดนจับข้อหาเมาแล้วขับ เสียใจค่ะ เขาไม่ได้ทำงานอย่างที่พูด ตำรวจให้ใช้เงินประกัน 50000 เราไม่มีเงินขนาดนั้น ความรู้สึกของเราคือทั้งเสียใจแล้เป็นห่วง ทำไมถึงทำแบบนี้ อยากกินเหล้าจนลืมนึกถึงเราสองคนแม่ลูกเลยหรือ เขาบอกไปทำงานแต่เราต้องหาเงินไปช่วยเขา ตันไปหมด ทำยังไงดี สงสารลูกมากมาก ไม่ได้สงสารเขาเลย แต่เราเป็นห่วง ใครเคยเจอแบบนี้บ้างค่ะ เรากับลูกก็จะลำบากกันกว่า เหล้าไม่เคยช่วยอะไรใคร แถมยังทำลายครอบครัวอีก จะทำยังไงดีค่ะ แล้วถ้าหาเงินประกันตัวไม่ได้ จะเป็นยังไงต่อไป ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
เก็บเงินไว้ให้ลูกดีกว่าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่