เปลี่ยนชื่อก่อนเกณฑ์ทหาร จะมีปัญหาตอนคัดเลือกมั้ย

พอดีว่า เรามีแพลนจะต้องเปลี่ยนชื่อก่อนการคัดเลือกทหารในปีนี้ อยากทราบว่าถ้าเราเปลี่ยนก่อนคัดเลือก มันจะมีปัญหาอะไรรึเปล่า แล้วถ้าเปลี่ยนได้ เราต้องดำเนินการเข้าไปเเจ้งนายอำเภอกับสัสดีมั้ย หรือไม่ต้องเพราะว่าเปลี่ยนชื่อ ในทะเบียนราษฎก็น่าจะเปลี่ยนด้วย ใครที่มีประสบการณ์เคยเปลี่ยนชื่อก่อนเกณฑ์ทหาร หรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ช่วยแนะนำหน่อย ตอนนี้เครียดมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่