ปวช.สาขาสถาปัตย์ของอาชีวศิลป์ ต้องเตรียมตัวยังไง ?

อย่างที่ถามตามหัวข้อเลยค่ะ คือปีนี้เราสมัครเรียนที่วิทยาลัยอาชีวศิลป์แล้ว(ตอนนี้ยังไม่จบม.3นะคะแต่ใกล้จบแล้ว) เราไม่รู้ว่าต้องเตรียมยังไงบ้างในการเรียนที่นั่น คือเรามีคำถามตามนี้เลยค่ะ
1.อยากรู้ว่าวิชาการเรียนเป็นยังไง
2.การเรียนเข้มข้นมากแค่ไหน
3.กิจกรรมที่นั่นเยอะมั้ย
4.แถววิทลัยมีร้านที่สามารถทำวงานพาร์ทไทม์ได้มั้ย
5.สาขาสถาปัตย์ต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง (เช่นพวกอุปกรณ์อะไรแบบนี้น่ะค่ะ)
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่