มือถือปุ่มกด กับ smart phone รับสัญญาณเครือข่าย เท่ากันหรือไม่

สวัสดีครับ สอบถามหน่อยครับ คือตอนนี้ที่บ้าน คลื่นมือถือ ค่าย D 80% ค่าย A 10-20% ค่าย T 20% ตอนนี้ ใช้สมาร์ทโฟน ลูกค้าโทรติดบ้างไม่ติดบ้าง ผมคิดว่า จะเอา ค่าย A และ T ซื้อ NK63 สองซิมมาใช้ มันจะรับสัญญาณดีกว่าไหมครับ เพราะเครื่องสมาร์ทโฟน ใช้งานปรกติมือถือติดตัว เล่นเกม โซเชี่ยล อยากสอบถามหน่อยครับ ว่า การรับสัญาณมันต่างกันไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่