เขียนแอพหรือเกม android ธรรมดาๆยังพอมีโหลดและหารายได้จากโฆษณาได้อยู่ไหมครับในปี2021?

ตามหัวข้อเลยครับ
เรียนม.ปลายอยู่พอดีสนใจด้านนี้และอยากหารายได้เสริมไปด้วยแบบพาร์ทไทม์
ถ้าเขียนแอพง่ายๆหรือเกมง่ายๆ เช่นตอบคำถามหรือเกมแนววpuzzle ที่ไม่ต้อง log in หรือเก็บข้อมูลต่าง ๆเข้าเซิร์ฟ อยากรู้ว่าจะพอได้รายได้ไหมครับ ได้ประมาณไหน คุ้มค่ากับการลงทุนหรือไม่
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview