ขอทราบผู้หญิง (เดิมเป็นพุทธ) แต่งงานกับ สามีคนอิสลามค่ะ ปรับตัวอย่างไรบ้าง

สวัสดีค่ะะ เราคบผู้ชายคนหนึ่งได้ ประมาน 5-6 เดือนค่ะ เขาเป็นอิสลามเรา เป็นพุทธ 
โดยรวมตอนนี้โอเคค่ะ คือ เขาเป็นมุสลิมไม่ทานเนื้อหมู เราก็ไม่กินหมูก็ได้ ไม่มีปัญหา 
เป็นคนแต่งกายมิดชิดอยู่แล้ว / เรียกได้ว่าตอนนี้ไม่ติดขัดอะไร 

ช่วงหลัง คุณชายมีส่งคลิปเกี่ยวการแต่งงาน และอาหารฮอาลาล ส่งมาให้เราศึกษาบ้าง 
เราก็ค่อยๆศึกษาไปเรื่อยๆ ค่ะ 
เลยอยากถามถ้าแต่งงานจริงๆ แล้ว ผู้หญิงต้องปรับตัวอย่างไรบ้างคะ 
แฟนเราไม่เคร่งครัดนะคะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่