อยากเรียนต่อคณะเภสัชศาสตร์ที่สวิสเซอร์แลนด์ค่ะ

คือว่าตอนนี้เราอยู่ม.3 แล้วตอนเรียนจบม.6อยากสอบชิงทุนไปเรียนมหาวิทยาลัยที่สวิสเซอร์แลนด์ค่ะแต่ว่าพอเราไปค้นหาใน Google แล้วไม่เจอมหาลัยไหนในสวิสมีคณะเภสัชศาสตร์เลยค่ะ เป็นเพราะเราหาไม่ดีพอหรอคะ คือว่าต้องการผู้รู้ตอบมากๆเลยค่ะอยากไปเรียนที่สวิสมากกกก ขอวอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะว่ามหาวิทยาลัยไหนในสวิสที่มีคณะเภสัชศาสตร์บ้างค่ะ (นี่เป็นกระทู้แรกนะคะอาจจะงงๆหน่อย)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่