สอบถามมือใหม่เล่นหุ้น สนใจซื้อหุ้น or ค่ะ

1. ดูวิธีซื้อในแอพของกรุงไทยแล้วค่ะเราสอบถามว่าถ้าเราซื้อในแอพแล้วเราต้องมีเปิดบัญชีหุ้นไหมคะ หรือไม่มีก็ได้
2. ถ้าได้ซื้อมาแล้วเราจะดูว่ามันกำไรขาดทุนอะไรตรงไหนยังไงต้องไปดูในแอพไหน money connect ได้ไหมคะ
3. ถามต่อจากข้อสองถ้าเราอยากถอนหุ้นนั้นออกมาเราสามารถถอนเข้าบัญชีกรุงไทยเลยได้ไหม

ถามแบบ คนไม่รู้เลยเพราะไม่เคยเล่นเลยค่ะแต่เห็นมีข่าวออกมาแล้วน่าสนใจเลยมีความสนใจอยากลองเล่นดูขอบคุณมากคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่