เมื่อ 13 ปี ก่อนตอนอายุ 18-19 เคยโดนเพิ้ลรักแจ้งความใส่ร้ายเเละข่มขู่ขอเงินเพื่อแลกกับจบคดีให้

กระทู้คำถาม
เมื่อ 13 ปี ก่อนเพิ้ลที่คบกันมาตั้งแต่สมัยเด็กๆอยู่ก็แจ้งความใส่ร้ายเราว่าขโมยปืนของผัวเพิ้ลที่เป็นตำรวจไปโดนชุดสืบมาตามไปโรงพักไปสอบปากคำซึ่งวันนั้นเราโดดเรียนไปเที่ยวกับเพิ้ลๆพอดีค่ะช่างประจวบเหมาะกลับมาก็เจอแจกพ็อตเลยก็ งง อึ้ง ไปเลยตำรวจบอกว่าเป็นคดีอาญาแต่เราไม่ได้เอาไปและเราก็ไม่รู้อะไรเลยค่ะ..เราโดนเรียกไปสอบ 2 ครั้งค่ะให้การเหมือนเดิมและเราก็โดนอีเพิ้ลเลวเรียกเงิน 100,000 ในตอนนั้นบอกถ้าให้มาจะถอนแจ้งความไม่ให้ติดคุก...แต่ตอนที่เรียกสอบรอบที่ 2 เราก็จำได้ว่าได้เล่าให้ตำรวจฟังไปค่ะ..หลังจากนั้นก็เงียบไปเลยค่ะไม่เคยถูกเรียกสอบหรือมีหมายศาลอะไรมาที่บ้านอีกเลยเรื่องก็เงียบหายไปตอนนี้เราสอบงานราชการได้และได้ไปตรวจสอบลายนิ้วมืออยากรบกวนถามจะมีผลอะไรกับงานที่เราจะได้บบรรจุไมค่ะกลุ้มใจมากๆค่ะ...อยากได้งานนี้มาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่