อยากทราบว่า พละกำลังของมนุษย์มันสามารถไปได้มากกว่านี้มั้ย

[code]คืองี้ครับ ผมไปดู Kenkan Ashura มาครับ
มันมีตอนนึงที่บอกว่า จริงๆแล้วมนุษย์เราใช้พละกำลังจริงๆไปแค่ 30% แต่มีส่วนนึงของสมองห้ามไม่ให้ใช้เกินไปมากกว่านี้อยู่ เพื่อไม่ให้ร่างกายใช้แรงมากจนร่างกายพัง
[/code]
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ได้อยู่แล้วนิ ดังจะเห็นได้ว่า ในการกีฬานั้น เขาถึงต้องห้ามโด๊ปสารกระตุ้นต้องห้าม
เพราะเป็นการรีดพลังเอาออกมา จนอาจเป็นเหตุให้กลายเป็นไปแข่งกันทางด้านชีวเคมี แทนที่จะแข่งกีฬา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่