คิดว่าเมื่อไหร่ PS5 จะขายกันเกลื่อนเมือง จะตัดสินใจซื้อ PS4 pro ไปก่อนดีไหม

กระทู้คำถาม
เพื่อนๆคิดว่าอีกนานไหม ps5 จะขายกันเกลื่อนโดยไม่ต้องไปแย่งกันซื้อจะใช้เวลาอีกนานเท่าไหร่ครับ
คือผมไม่มี PS4 แต่ผมต้องการเล่น FF7 remake,The Last of us 2, Ghost of Tsugima, God of War อะไรพวกนี้ แต่อดใจรอว่าซื้อ PS5 ไปเลยทีเดียว อดใจรอมา ปีกว่า แล้ว
แต่จากปรากฏการณ์ แย่งกันจองซื้อ PS5 เมื่อเช้า (วันที่ 22 มกราคม 2564) ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในคนที่ต้องผิดหวังในการจองครั้งนี้
ผมจึงคิดว่า คงน่าจะอีกนานกว่า ps5 จะวางขายแบบที่ใครๆก็สามารถไปซื้อได้ทันทีไม่ต้องรอ
ถ้าซื้อ PS4 pro มาเล่นก่อนตอนนี้แล้วช่วงที่ ps5 วางขายกันเกลื่อนค่อยขาย PS4 pro ทิ้งแล้วไปซื้อ ps5 คิดว่าราคาของ PS4 pro จะตกเยอะไหมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่