สมมติเราพยายามกับอะไรมากๆแต่คนรอบข้างเล่นๆ ซึ่งเป็นงานที่ต้องร่วมมือกัน ควรทำยังไงดีคะ

คือเราเป็นนักกีฬานะคะ แล้วเราก็พยายามหาทางให้ทีมเราฟิตพร้อมซ้อมหลังโควิดตลอดเวลา คือจริงๆทุกคนก็ตั้งใจซ้อมแหละค่ะ แต่หลังๆเวลาบอกให้ซ้อมก็จะบอกว่าขอวันอื่น ซึ่งเราก็เข้าใจว่างานมันเยอะเพราะเราก็ต้องทำ((จริงๆไม่ได้บังคับนะคะแค่ถามว่าใครซ้อมได้บ้าง เป็นซ้อมเดี่ยวค่ะ))แต่เพื่อนๆก็ชอบเล่นๆกับสิ่งที่เราพูดแทบทุกครั้งเลยค่ะ จริงๆเราไม่ได้โกรธเพื่อนๆแต่อยากให้เพื่อนๆเข้าใจเราบ้างอะค่ะ ว่าเรารักมันและพยายามกับมันมากจริงๆเลยค่ะ;-;
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่