ทำงานบนเรือสำราญ ภาษาอังกฤษต้อง ระดับไหน ต้องฟังออกทุกอย่างเลยไหม พูดได้ทุกอย่างเลยหรือเปล่า

อยากทราบค่ะว่า การที่จะไปทำงานบนเรือสำราญ ภาษาอังกฤษ ต้องได้ถึงระดับไหน
ถ้าหากว่าพอพูดคุยได้ในระดับนึง แต่ก็ต้องใช้ความพยายามในการสื่อสารอยู่
อาจจะยังไม่คล่องเท่าไหร่ แบบนี้จะมีโอกาสได้ไปทำงานบนเรือสำราญไหมคะ
          ปล. อยากฟังประสบการณ์ตรงจากผู้ที่ทำงานบนเรือนสำราญ

ปล2. อยากทราบว่าก่อนจะไปทำงานเรือสำราญ มีคนพูดภาษาอังกฤษไม่ได้บ้างไหม

ปล3 ตอนนี้อายุ23 ย่าง 24  เพิ่งเรียนจบมาเมื่อปีที่แล้ว อยากจะไปทำงานบนเรือสำราญควรเริ่มจากตรงไหนก่อน (ภาษาอังกฤษสื่อสารแบบจริงจังไม่ได้ แต่ก็พอมีพื้นฐานอยู่บ้าง ฟังไม่ค่อยออก เรียบเรียงมาพูดไม่ค่อยถูก ต้องเริ่มยังไงคะ)

เรื่องงานหนักไม่ได้เกี่ยงค่ะ เพราะว่าเป็นคนทำงานหนักมาตั้งแต่เล็กๆ และห่างบ้านได้ไม่มีปัญหา ส่วนเรื่องเข้ากันกับเพื่อนร่วมงานนั้นติดว่าตนเองใช้ชีวิตแบบ รับให้ได้ อยู่กับปัจจุบัน อาจจะมีหน่วงในใจบ้าง แต่โดยรวมถือว่าเข้มแข็งมากค่ะ และอยากทราบถึงปัญหาอื่นๆที่จะต้องเจออีกด้วยค่ะ 

ปล.สุดท้าย เป็นคำถามที่ไม่มีใครตอบได้ แต่อยากถามมากค่ะ คล้ายๆจะบ่นๆ คือ "คนแบบฉันจะไปทำงานบนเรือสำราญได้ไหมคะ". 🤣
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่