ยกเลิกสัญญาซื้อขายคอนโด ต้องทำอย่างไบ้างคะ

เราได้จองคอนโดตอนช่วงpre sale ไป และส่งดาวน์จนครบแล้ว แต่ทางโครงการไม่สามารถส่งมอบได้ตามกำหนด  จึงอยากทำเรื่องขอเงินคืนจากทางโครงการค่ะ ( ในสัญญาระบุว่าหากส่งมอบไท่ทันตามกำหนดเราสามารถขอเงินคืนได้) พอสอบถามไปทางโครงการ เขาบอกว่าให้ทำหนังสือยืนเข้าไป
  หนังสือที่ว่าคือหนังสือขอยกเลิกสญญาใช่ไหมคะ และมีแนวทางการเขียนอย่างไร  ใครพอมีประสบการณ์รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่