ซื้อมอเตอร์ไซค์รุ่นไหนดีคะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ปกติเป็นคนขับรถยนต์ แต่รถเข้าอู่ยาวๆค่ะเจออุบัติเหตุหนักเมื่อปลายปี
เลยหาซื้อมอไซค์มือสองมาใช้ก่อน แต่ก็รู้สึกไม่ค่อยโอเคเรื่องสมรรถภาพ
ตอนนี้ทำงานเข้าเดือนที่5 ผ่านทดลองงานแล้ว มีเงินเก็บจากรับปริญญาก้อนหนึ่ง(เพิ่งเรียนจบปีที่แล้ว)
เลยมีความคิดที่จะออกรถมอไซค์ออโต้สักคัน ตั้งใจลงดาวน์เยอะหน่อย

ปกติขับไปทำงานฝ่ารถติดเช้า-เย็นค่ะ 
ระยะทางจากที่บ้านถึงที่ทำงานประมาณ 10 กิโล
ไปต่างจังหวัดบ้าง ไม่ไกลมาก ปกติไปสุพรรณกับบางแสนค่ะ

ตอนนี้มีรุ่นที่ดูๆไว้ เป็น PCXตัวใหม่ / Nmax / Gpx Drone ค่ะ 
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ถ้าเลือกสามตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากัน 
หรือถ้ามีรุ่นอื่นๆแนะนำได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่