ในเรื่อง Mr. Queen คนอื่นเขาเรียกพระสนมว่าอะไรหรอครับ

ปกติซีรี่ย์เกาหลีอื่น พวกพระสนม ก็ต้องเรียกว่า มามา เหมือนกันหมด
ประมาณว่า ฮีบินมามา ซุกบินมามา 

แต่เรื่องนี้เห็นเรียก อึยบินชากานิม อะไรเนี่ยแหละ มันแปลว่าอะไรหรอครับ

อยากรู้เฉยๆ 5555 
ขอบคุณกั๊บ

อ้อจะว่าไป ชุดพระมเหสีเรื่องนี้ก็ไม่มีมังกรหน้า หลัง บ่า แต่เป็นหงส์แทน 
งงเหมือนกัน ใครอธิบายได้บ้างครับ

(แล้วชุดสนม ก็ไม่ได้แบบสวยงามมากมาย ปิ่น อะไรก็ไม่ไม่ได้อะไรมากเหมือนเรื่องอื่นเท่าไรเลย 555) 
หรือเพราะเป็นเรื่องแบบเอาฮาเฉยๆ ไม่ต้องคิดไรมากครับ?

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่