จะไปทำงานไต้หวัน

เพื่อนจะไปทำงานที่ไต้หวันค่ะ แต่นางบอกต้องจ่าย1แสน1หมื่นบาทค่าทำวีซ่า พอเราไปอ่านในกูเกิ้ลไม่เห็นมีบอกเลยว่าจะต้องเสียแพงขนาดนั้น หรือว่าพอกลัวเพื่อนโดนหลอกค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ดูด้วยครับ ว่า บริษัทนายหน้าจดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายมั้ย ราคานี้ต่อหัว คือมาตรฐานที่พาเราไปแล้วครับ ของผมกับแฟน เสียคนละ 1 แสน รวมทุกอย่าง เพราะเค้าหาโรงงานให้เราลงทำงานด้วยครับ และก่อนทำงานก็ต้องกักตัวที่โรงแรมด้วยจ้า เงินเดือนโรงงานก็สูงดีด้วย
ส่วนค่ากินที่เราต้องเอามากินที่ไต้หวัน ก็เตรียมมาเอง ไม่รวมใน 1 แสน ต่อคนครับ

ไม่ใช่ผีน้อย แน่นอนงับ  😅 มาช่วงนี้โดนกักตัว 14 วัน จ้ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่