ตามหาการ์ตูนที่เคยฉายในช่องเคเบิลเมื่อประมาณ 15-20 ปี ที่แล้ว

กระทู้คำถาม
1.การ์ตูนเด็กผู้หญิงตาโตๆ ผมยาว ฟีลเหมือนอยูในปราสาทหรือบ้านมืด ๆ อ่ะค่ะ ชอบทะเลาะกับผญผมสั้นหยักสีทองฟีลลูกคนรวย (จำได้แค่นี้เลยแฮะ ๆ) ไม่แน่ใจว่าเป็นหรือมีแวมไพร์รึผีด้วยรึเปล่า
2.ตัวเด่นเป็นผู้ชายใส่ชุดแนว ๆ อาลาดิน ไปตามเมืองต่าง ๆ ขายผ้าด้วยมั้งคะ มีเป่าฟองเหมือนลูกโป่งด้วย

ปล. ข้อมูลน้อยมากขอโทษด้วยค่ะ พยายามนึกแล้วก็หามาหลายปีมากกกกกกก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่