ทุกวันนี้มีใครทนอยู่เพื่อลูกบ้างคะ

สามีเป็นคนเจ้าชู้มากค่ะ ก่อนแต่งก็เจ้าชู้นะคะ
จับได้ทุกเดือน แต่เขาสัญญาว่าไม่ได้ทำอีกจนแต่งงานมีลูก
         จนลูกโต เขาก็กลับมาทำอีก ครั้งก่อนๆ เขาแค่คุยกัน แต่ครั้งนี้เขานัดไปมีอะไรกัน ทั้งทีผู้หญิงคนนั้นก็มีครอบครัวเหมือนกัน โลกนี้มันเป็นอะไรกันไปหมด ไม่รู้ตัวกับสิ่งที่กำลังทำ
    เรากลับใจอ่อน ให้อภัยเพราะเราไม่อยากให้ลูกรู้สึกขาด อยากเป็นครอบครัวที่สมบูรณ์ เขาบอกว่าถ้าเขาทำอีกครั้งเขาจะไม่ขอโอกาสจากเราอีกเลย เขาบอกครั้งนี้เขารู้สึกผิดจริงๆ
    จนทุกวันนี้เราทนอยู่เพื่อลูก เรารู้สึกขยะแขยงแม้กระทั่งเสื้อผ้า เราไม่ทีความรักความเป็นห่วงอะไรแล้ว อยู่เหมือนเพื่อนคู่คิด แต่จะให้กลับไปเหมือนเดิมคงไม่ได้แล้ว ใจเรามันตัดความรู้สึกแบบนั้นไปเอง เราพยายามแล้วค่ะ
  อยากถามว่าใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ คุณทนอยู่เพื่อลูกแบบนี้หรือเปล่า ใจอยากก้าวออกไปนะคะ แต่หันมองหน้าลูกตอนลูกหลับแล้วน้ำตาไหลตลอด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่