รบกวนแนะนำอุปกรณ์อัดเสียงร้องเพลงหน่อยครับ คุณแม่ร้องเพลงใน app we sing

ปกติคุณแม่เป็นคนชอบร้องเพลงอยู่แล้วครับ ไปร้องเพลงดนตรีสด 2-3 วันต่ออาทิตย์กับเพื่อนๆ
ตั้งแต่มีโควิดก็ไม่ได้ร้องเพลงในห้องอาหารอีกเลย ก็เลยหันมาร้องเพลงคาราโอเกะผ่านทาง app we sing แทน

เห็นแม่ร้องทั้งวันทั้งคืน เราก็เลยไปซื้อไมค์จาก lazada มาให้เป็นแบบมีขาจับไมค์
มีสาย jack 3.5 แยกเป็นหูฟังฟังทำนองคาราโอเกะ กับ อีกสายนึงเสียบเป็นไมค์ร้องเพลง

แต่เพลงที่ออกมาเสียงมันก้องมาก แค่เราพลิกหน้ากระดาษก็ได้ยินเสียงแล้ว
เลยกำลังหาไมค์โครโฟนใหม่ให้แม่อัดเสียงร้องแทน อยากได้แบบเสียงชัดแจ๋วๆ (ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่ามันจะดีหรือเปล่า ไม่มีประสบการณ์)

ตอนแรกว่าจะซื้อ shure SM58 แต่หาไปหามาเริ่มงง 
ทำไมอุปกรณ์นึกว่ามีแค่ไมค์ตัวเดียวไม่พอ มีทั้ง condeser, dynamic, sound card อะไรเต็มไปหมด
เลยอยากจะมารบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยครับ ว่าถ้าตั้งงบเป็น 3 ระดับ จะมีอุปกรณ์ชุดไหนที่แนะนำบ้างครับ 
ถ้าแบ่งงบเป็น 3 ระดับ 5,000 10,000 และ 20,000 ครับ

ขอบคุณมากคร้าบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่