อยากสั่งแผ่นเหล็ก มาทำโต๊ะทำงานช่าง ระหว่างตัดเลเซอร์ กับตัดพลาสม่า แตกต่างกันอย่างไรครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

อยากสั่งแผ่นเหล็ก มาทำโต๊ะทำงานช่าง พวกงาน diy ระหว่างตัดเลเซอร์ กับตัดพลาสม่า แตกต่างกันอย่างไรครับ (การตัดพลาสม่านี่คือแบบที่มันมีไฟพุ่งๆออกมาตัดใช่ไหมครับ)

พอดีไปถามราคา ถ้าตัดเลเซอร์ แผ่นขนาด 1m x 1.7m หนา 8mm. เค้าคิดมา 8500 baht
แต่ถ้าตัด พลาสม่าขนาดเดียวกันเค้าจะคิดราคาอยู่แค่ 4200 บาท (คนละร้านกัน)

รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าถ้าตัดเป็นพลาสม่าพอดีเห็นราคามันต่างกันเยอะการเข้าฉากขอบของชิ้นงานตามกันเยอะไหมครับ

แล้วการเข้าฉากจะเป๊ะเหมือนกันไหมครับ พอดีราคามันต่างกันเยอะเลยคิดหนัก

และความหนาของแผ่นเหล็ก 8 มิลลิเมตรเพียงพอกับพื้นที่ใช้งานไหมครับ(กลัวว่าจะแอ่น)

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview