ใครๆก็ว่า แรชฝืด ไม้เขียวเห่ย หมากอืด ผมว่า แมนยูมีจุดสลบใหญ่กว่านั้น

จุดสลบสำหรับแมนยู คือจำนวนการเสียประตูครับ

ตอนนี้ ถึงครึ่งทางเข้าไปแล้ว เหม่อมองดูตาราง ครึ่งบน (สิบอันดับแรก) ไม่มีทีมไหน เสียประตูไปมากเท่ากับแมนยูอีกแล้ว เรียกว่าแทบจะไม่มีนัดไหนไม่เสียประตู ต่อให้ทีมที่เจอจะชื่อชั้นด้อยกว่าแค่ไหน ก็พร้อมจะเสียประตูให้ตลอดเวลา

ถ้ายังเสียประตูกันหนักหน่วงขนาดนี้ ผมไม่คิดว่า จะรักษาอันดับเอาไว้ได้จนจบนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่